Comedy Stories in Telugu / తెలుగులో హాస్య కథలు

హర్రర్, డిటెక్టివ్, ప్రేమ, కుటుంబం, విద్యాపరమైన మరియు ఫన్నీ కథలు వంటి అనేక రకాల కథలు ఉన్నాయని మీకు తెలుసు. కానీ నవ్వించే కథల విషయం వేరు, ప్రతి ఒక్కరూ తమాషా కథలను చదవడానికి ఇష్టపడతారు, వాటిని చదవడంలో వేరే ఆనందం ఉంది. మీరు కూడా ఇంటర్నెట్‌లో తమాషా కథనాల కోసం వెతుకుతున్నట్లయితే, మీరు ఇక్కడ ఉత్తమమైన ఫన్నీ కథనాలను కనుగొంటారు.
ఒకరోజు ఒక వ్యక్తి తన స్నేహితుడితో ఇలా అన్నాడు, "మీకు తెలుసా, నాకు ప్రతిరోజూ పరలోక అనుభవం ఉన్న వ్యక్తి ఉన్నాడు."  అతని స్నేహితుడు ఆశ్చర్యపోయి, "నిజంగానా? అది ఎలా అవుతుంది?

ఆ వ్యక్తి ఇలా అన్నాడు, "చూడండి, నేను ప్రతి ఉదయం నిద్రలేచి నా మంచం మీద నిలబడతాను. అప్పుడు నేను ఆకాశం వైపు చూస్తూ, 'ఓ దేవా, నన్ను స్వర్గానికి తీసుకెళ్లు!' మరియు నేను క్రిందికి చూస్తే, ఒక వ్యక్తి సవారీపై వచ్చి నన్ను స్వర్గానికి తీసుకువెళతాడు." 


అతని స్నేహితుడు ఆశ్చర్యపోయి, "అబ్బా! ఇది ఎలా సాధ్యమైంది?" ఆ వ్యక్తి నవ్వి, "హే మనిషి, ఆ వ్యక్తి నా పోస్ట్‌మ్యాన్!"


ఆ మిత్రుడు ఆశ్చర్యపోతూ, "పోస్ట్‌మ్యాన్‌గారూ? పోస్ట్‌మ్యాన్‌ మిమ్మల్ని స్వర్గానికి ఎలా తీసుకువెళతారు?" ఆ వ్యక్తి నమ్మకంగా ఇలా అంటాడు, "అవును, చూడు, ముందు రోజు నేను అనుకోకుండా స్వర్గానికి ఉద్దేశించిన ఉత్తరాన్ని పంపాను. మరియు ఈ వ్యక్తి ఎప్పుడూ ఉత్తరం అందించడానికి నా ఇంటికి వస్తాడు!"


"అలాంటప్పుడు నిన్ను స్వర్గానికి తీసుకువెళ్ళడానికి అతను మిమ్మల్ని ఎలా గుర్తిస్తాడు?"

ఆ వ్యక్తి ఆందోళనతో, "అదే గొప్ప విషయం! అతను నా ఇంటి వద్దకు వచ్చిన ప్రతిసారీ, ఈ వ్యక్తి, 'ఏయ్, నాకు వారంటీ చేసిన వ్యక్తి మళ్లీ వచ్చాడు!' అని అరుస్తాడు. 


స్నేహితుడు మరియు వ్యక్తి ఇద్దరూ నవ్వారు, మరియు ఆ వ్యక్తి ఇలా అన్నాడు, "అవును, అతను తన వారంటీ కారణంగా నన్ను ప్రతిరోజూ స్వర్గానికి తీసుకువెళతాడు. నేను అతనికి కృతజ్ఞతలు చెప్పాను, కానీ ఇప్పుడు నాకు ఒక ప్రశ్న ఉంది."


మిత్రుడు ఆసక్తిగా “ఏ ప్రశ్న?” అని అడిగాడు.

ఆ వ్యక్తి గొణుగుతున్నాడు, "నేను ఆమెను కూడా డెలివరీ కోసం అడగవచ్చా అని ఆలోచిస్తున్నాను? అంటే, ఆమె నాకు స్వర్గం నుండి పిజ్జా లేదా బర్గర్ తీసుకురావా?"


స్నేహితుడు మరియు మనిషి ఇద్దరూ నవ్వారు, మరియు స్నేహితుడు ఇలా అంటాడు, "అవును, మీరు చెప్పింది పూర్తిగా నిజమే! అంతులేని సంగీతాన్ని ఆస్వాదించడానికి స్వర్గానికి ప్రత్యేకమైన DJ ఉంటుందని మీరు ఊహించలేరు. అతను మీకు ఇష్టమైన అన్ని పాటలను ప్లే చేస్తాడు." "


ఆ వ్యక్తి చాలా సంతోషించి, "అవును, మీరు చెప్పింది పూర్తిగా నిజమే! మరియు ఆలోచించండి, నాకు స్వర్గపు ఆహారం కావాలంటే, నేను అతనిని ప్రైవేట్ చెఫ్ అని కూడా పిలుస్తాను."


స్నేహితుడు నవ్వుతూ ఇలా అంటాడు, "అవును, వావ్! మీరు మీ స్వర్గపు ఆనందాలను జాబితా చేస్తున్నారు. అయితే ఒక ప్రశ్న ఉంది, స్వర్గంలో లాయర్లు ఉండాలనే విషయాన్ని మీరు మరచిపోతున్నారా, ఎందుకంటే చాలా స్వర్గ వివాదాలు ఉండవచ్చు?" !"


ఆ వ్యక్తి గొణుగుతున్నాడు, "నువ్వు చెప్పింది పూర్తిగా నిజమే, మిత్రమా! దేవుళ్ళ మధ్య ఉన్న విషయాలను పరిష్కరించగల ఒక మనోహరమైన న్యాయవాదిని నేను కనుగొంటాను."


స్నేహితుడు మరియు మనిషి ఒకరినొకరు నవ్వుకుంటారు, వారి ఆనందంలో ఉల్లాసంగా ఉన్నారు, అకస్మాత్తుగా వారి ముందు ఒక వృద్ధుడు కనిపించినప్పుడు, వారి కష్టాలను చూసి నవ్వి, "మీరిద్దరూ స్వర్గం గురించి మాట్లాడుతున్నారా?"

స్నేహితులు మరియు వ్యక్తి ఆశ్చర్యపోతారు మరియు పెద్ద వ్యక్తిని "అవును, మేము మాట్లాడుతున్నాము. మీరు ఎవరు?" ముసలివాడు నవ్వుతున్న ముఖంతో, "నేను స్వర్గపు చిలుకను!" స్నేహితుడు మరియు మనిషి ఒకరినొకరు ఆశ్చర్యంగా చూసుకున్నారు మరియు చిలుకను ఇలా అడిగారు, "అయితే మీరు ఇక్కడికి ఎలా వచ్చారు?"


చిలుక నవ్వుతూ, "ఓ మనిషి, నీకు అన్నీ ఉన్నాయి, స్వర్గపు అనుభవం, వారంటీ, వ్యక్తిగత బారిస్టా, DJ మరియు న్యాయవాది. అది నీ కోసం స్వర్గానికి తలుపులు తెరుస్తుంది!" స్నేహితులు మరియు మనిషి ఒకరినొకరు నవ్వుకుంటారు మరియు చిలుకతో, "సరే, స్వర్గానికి వెళ్దాం!" ముగ్గురూ కలిసి ఆ వ్యక్తి ఇంటి నుండి బయలుదేరారు

చిలుక ఆకాశ ద్వారం తెరిచి, స్వర్గపు దృశ్యాలు మరియు ఆనందంతో నిండిన ప్రయాణంలో వారిని తీసుకువెళుతుంది. ముగ్గురూ స్వర్గానికి చేరుకున్న వెంటనే, వారు అద్భుతమైన దృశ్యాలను ఎదుర్కొంటారు. వారు స్వర్గపు తోటలు, పువ్వులు మరియు మెరిసే నదుల మధ్య తిరుగుతారు. ఈ ముగ్గురూ స్వర్గంలో అన్ని ఆనందాల మరియు ఆనందాల అపారమైన మధ్య వారి స్వంత పారవశ్యంలో కోల్పోతారు.

చిలుక అపారమైన స్వర్గపు ఆహారం యొక్క సౌకర్యాలు మరియు అద్భుతమైన రుచిని ఆనందిస్తుంది. అతను చాలా పండ్లు మరియు స్వీట్లను తింటూ చాలా సంతోషంగా ఉంటాడు. స్నేహితుడు మరియు మనిషి స్వర్గపు నృత్యం మరియు సంగీతాన్ని ఆస్వాదిస్తారు, మనిషి విశ్రాంతి తీసుకుంటాడు మరియు శాశ్వతమైన శాంతిని అనుభవిస్తాడు.


ముగ్గురి ప్రయాణం ఒక రోజు స్వర్గపు ఉపఖండానికి చేరుకునే వరకు సరదాగా మరియు ఆనందంగా కొనసాగుతుంది. ఇక్కడ వారు అనంతమైన అందం మరియు ఆధ్యాత్మికతను ఆనందిస్తారు. వారు విపరీతమైన ఆనందాన్ని కోల్పోతారు మరియు వారి స్వర్గపు అనుభవాలను పంచుకుంటారు.


సమయం నెమ్మదిగా గడిచిపోతుంది మరియు ముగ్గురూ స్వర్గానికి వెళ్ళే చివరి రోజుకి వచ్చారు. వారు స్వర్గపు ధ్వనులతో స్వర్గపు అంతస్తులో తిరుగుతారు మరియు ఆనంద క్షణాలను ఆస్వాదిస్తారు.


ముగ్గురూ ఒకరినొకరు ఆలింగనం చేసుకుంటారు మరియు ప్రయాణానికి ఒకరికొకరు కృతజ్ఞతలు తెలుపుకుంటారు. మిత్రుడు ఇలా అంటాడు, "ఈ ప్రయాణం మాకు ఒక ప్రత్యేకమైన అనుభవం. మేము నిజంగా స్వర్గ భోగాలను అనుభవించాము."


మనిషి అభినందిస్తూ, "అవును, ఇది మన జీవితంలో అత్యంత విలువైన స్వర్గపు అనుభవాలలో ఒకటి. నిజమైన స్వర్గం మన హృదయాల్లో ఉందని గుర్తుంచుకోవాలి మరియు మనం ప్రతిరోజూ దానిని వెతకాలి" అని చెప్పాడు.


చిలుక కిచకిచలాడుతూ, "కాబట్టి అబ్బాయిలు, మనం మళ్ళీ ఈ యాత్రకు వెళ్దామా? వచ్చేసారి మనం మరింత స్వర్గాన్ని అనుభవించవచ్చు!"


మళ్లీ స్వర్గానికి వెళ్లేందుకు సిద్ధమవుతారు. చిలుక అతని వద్దకు వచ్చి, "నాకు నేరుగా స్వర్గానికి దారితీసే మార్గం ఉంది. ఇది మాయా ఈక, మీరు స్వర్గానికి ప్రయాణించవచ్చు."


స్నేహితులు మరియు పురుషులు ఆశ్చర్యంతో నిండి ఉన్నారు మరియు వెంటనే చిలుకను అనుసరిస్తారు. వారు ఆ మంత్ర రెక్కను ధరించి ఆకాశంలో ఎగరడం ప్రారంభిస్తారు. అతను స్వర్గపు మేఘాల మధ్య తిరుగుతూ అద్భుతమైన దృశ్యాలను ఆస్వాదిస్తాడు.


నెమ్మదిగా, వారు స్వర్గ ద్వారాలకు చేరుకుంటారు, అక్కడ దేవతలు వారిని సంతోషంగా స్వాగతించారు. స్వర్గంలో వారు అద్భుతమైన స్వర్గపు ఆనందం మరియు శ్రేయస్సుతో ఆత్మను పరిపూర్ణంగా కలుస్తారు. మునుపెన్నడూ లేనివిధంగా స్వర్గ సుఖాలను అనుభవిస్తారు.


స్వర్గ పర్యటన నుండి తిరిగివచ్చిన చిలుక, "ఈ ప్రయాణం మీకు సంతోషాన్నిచ్చిందా?"


అడవికి ప్రయాణం మనిషికి మరియు చిలుకకు ప్రత్యేకమైనది మరియు చిరస్మరణీయమైనది. వారు స్వర్గానికి దగ్గరగా ఉన్న కొండకు చేరుకుంటారు, అక్కడ నుండి వారికి స్వర్గాన్ని పూర్తిగా చూడవచ్చు. తమకు స్వాగతం పలికేందుకు ముందుకు వచ్చే దేవతలను మనిషి, చిలుక నిశితంగా గమనిస్తున్నాయి.


స్వర్గంలోని పచ్చిక బయళ్లపై నడవమని, అడవిలోని అద్భుతమైన ప్రకృతి సౌందర్యాన్ని ఆస్వాదించమని దేవతలు సలహా ఇచ్చారు. మనిషి మరియు చిలుక ఒకరి చేతులు మరొకరు పట్టుకుని అడవిలోకి బయలుదేరాయి.


అడవిలో నడుస్తున్నప్పుడు, అతను అద్భుతమైన జంతువులు, పక్షులు మరియు వృక్షజాలం యొక్క అద్భుతమైన సేకరణను చూస్తాడు. వారు అడవిలోని ప్రశాంతత మరియు ప్రకృతి సౌందర్యంలో మునిగి ఆనందిస్తారు. అవి ఆకాశంలోకి దూకి చెట్ల ఎత్తుకు ఎక్కుతాయి.
 వారి ప్రయాణంలో వారు ఒక గుహను కనుగొని అక్కడ స్థిరపడతారు.

వారు గుహను ఆనందం మరియు శాంతి యొక్క ధ్యాన ప్రదేశంగా కనుగొంటారు, ఇక్కడ మనిషి మరియు చిలుక మనస్సు యొక్క శాంతి మరియు సహజత్వాన్ని ఆనందిస్తారు. వారు ధ్యానం మరియు ప్రాణాయామం ద్వారా తమను తాము కేంద్రీకరించుకుంటారు మరియు వారి అంతర్గత స్వర్గాన్ని గుర్తిస్తారు. ధ్యానం ద్వారా, వారు ఆత్మతో తమను తాము ఏకీకృతం చేస్తారు మరియు ఆనందం యొక్క లోతును అనుభవిస్తారు.

అడవిలో ధ్యానం చేసిన తరువాత, మనిషి మరియు చిలుక స్వర్గంలోని అందమైన నదులకు దారి తీస్తుంది. వారు నది నీటిలో స్నానం చేసి దాని ఆహ్లాదకరమైన గుణాన్ని అనుభవిస్తారు. నది ఒడ్డున కూర్చొని, వారు తమ పర్యటనలోని అన్ని అందమైన మరియు అద్భుతమైన జ్ఞాపకాలను పంచుకుంటారు.

ప్రయాణం ముగింపులో, మనిషి మరియు చిలుక ఒకరికొకరు కృతజ్ఞతలు చెప్పుకుంటారు మరియు ప్రయాణం వారి జీవితంలో ఒక అమూల్యమైన అనుభవంగా ముగుస్తుంది. వారు స్వర్గం యొక్క ఆనందాల యొక్క నిజమైన గుర్తింపుకు వచ్చారు మరియు వారు అర్థం చేసుకున్నారు.

ఆ స్వర్గం నిజానికి వ్యక్తి యొక్క ఆత్మ యొక్క నివాసం. స్వర్గం యొక్క నిజమైన స్వభావం మనలోనే ఉంది అనే సందేశాన్ని అందించడానికి వారు ప్రయత్నిస్తారు. ఈ నిజమైన స్వర్గాన్ని మన అంతర్గత శాంతి, ప్రేమ మరియు సంతృప్తిలో కనుగొనవచ్చు. నిజమైన స్వర్గం ఒక అందమైన ప్రదేశం అని వారు అర్థం చేసుకుంటారు.

స్వర్గానికి తమ ప్రయాణం నుండి తిరిగి వచ్చినప్పుడు, మనిషి మరియు చిలుక స్వర్గం యొక్క నిజమైన రూపం మనలోనే ఉంది అనే సందేశాన్ని అందరికీ తెలియజేయడానికి ప్రయత్నిస్తాయి. ఈ నిజమైన స్వర్గాన్ని మన అంతర్గత శాంతి, ప్రేమ మరియు సంతృప్తిలో కనుగొనవచ్చు. నిజమైన స్వర్గాన్ని కనుగొనాలంటే, మన మనస్సును నిశ్చలంగా మరియు ప్రశాంతంగా ఉంచుకోవాలని, మన చుట్టూ ఉన్న ప్రకృతి సౌందర్యాన్ని ఆస్వాదించాలని మరియు ప్రేమ మరియు సహకార స్ఫూర్తిని పెంపొందించుకోవాలని వారు అర్థం చేసుకున్నారు.


స్వర్గం బాహ్య ప్రదేశం కాదని, అది మనలోనే ఉందని ఈ ప్రయాణం అతనికి నేర్పింది. మన ఆత్మ స్వర్గానికి ఆదర్శం మరియు మనం మన అంతర్గత స్వర్గాన్ని పెంపొందించుకోవాలి. ఈ విధంగా మనం నిజమైన ఆనందం, ప్రేమ మరియు శాంతిని పొందగలము.

వారు తమ స్నేహితులతో ఈ యాత్రను చిరస్మరణీయంగా మరియు ఆనందాన్ని నింపుతారు. ఈ అనుభవం నుండి, వారు ఈ ప్రేరణ పొందారు. మా కథ మీకు నచ్చిందని ఆశిస్తున్నాము.


  

Leave a Comment